สรุปผลกิจกรรมแข่งขันงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับภาคตะวันออกเฉียงเหนือ ปีการศึกษา 2556

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 63 ประจำปีการศึกษา 2556 ระดับภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
ณ จังหวัดนครพนม-มุกดาหาร ระหว่าง วันที่ 11-13 เดือน ธันวาคม 2556

หมวดหมู่รายการคะแนนเหรียญอันดับนักเรียนครู
ภาษาต่างประเทศการแข่งขันละครสั้นภาษาอังกฤษ (Skit) ม.4-ม.697ทองรองชนะเลิศอันดับที่ ๒1. นายชิตฏิพงศ์  ลาสุนนท์1. Ms.Teresa  Pakiwag2. นางสาวดวงสมร  กาบมาลี
ภาษาต่างประเทศการแข่งขันละครสั้นภาษาอังกฤษ (Skit) ม.4-ม.697ทองรองชนะเลิศอันดับที่ ๒2. นางสาวณิชารีย์  สุพล1. Ms.Teresa  Pakiwag2. นางสาวดวงสมร  กาบมาลี
ภาษาต่างประเทศการแข่งขันละครสั้นภาษาอังกฤษ (Skit) ม.4-ม.697ทองรองชนะเลิศอันดับที่ ๒3. นายตันติกร  จงสำราญ1. Ms.Teresa  Pakiwag2. นางสาวดวงสมร  กาบมาลี
ภาษาต่างประเทศการแข่งขันละครสั้นภาษาอังกฤษ (Skit) ม.4-ม.697ทองรองชนะเลิศอันดับที่ ๒4. นางสาวนิตยา  สุวะไกร1. Ms.Teresa  Pakiwag2. นางสาวดวงสมร  กาบมาลี
ภาษาต่างประเทศการแข่งขันละครสั้นภาษาอังกฤษ (Skit) ม.4-ม.697ทองรองชนะเลิศอันดับที่ ๒5. นางสาวพลอยชมพู  ศรีภา1. Ms.Teresa  Pakiwag2. นางสาวดวงสมร  กาบมาลี
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรมการประกวดโครงงานคุณธรรม ม.4-ม.685.4ทอง51. นายขจรศักดิ์  แซ่เตีย1. นางปุญญพัฒน์  สุตะพันธ์2. นางสุพัตรา  อินลี
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรมการประกวดโครงงานคุณธรรม ม.4-ม.685.4ทอง52. นางสาวชุติกาญจน์    สมเพาะ1. นางปุญญพัฒน์  สุตะพันธ์2. นางสุพัตรา  อินลี
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรมการประกวดโครงงานคุณธรรม ม.4-ม.685.4ทอง53. นางสาวธิติสุดา  แก้วจันทร์1. นางปุญญพัฒน์  สุตะพันธ์2. นางสุพัตรา  อินลี
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรมการประกวดโครงงานคุณธรรม ม.4-ม.685.4ทอง54. นางสาวนวรัตน์  ภูมิภักดิ์1. นางปุญญพัฒน์  สุตะพันธ์2. นางสุพัตรา  อินลี
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรมการประกวดโครงงานคุณธรรม ม.4-ม.685.4ทอง55. นางสาวพนมรัตน์  ประกอบสุข1. นางปุญญพัฒน์  สุตะพันธ์2. นางสุพัตรา  อินลี
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรมการประกวดโครงงานคุณธรรม ม.1-ม.383.4ทอง131. เด็กหญิงกุสุมา  ศรีสุรักษ์1. นายสมศักดิ์  วีสันเทียะ2. นางสุพัตรา  อินลี
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรมการประกวดโครงงานคุณธรรม ม.1-ม.383.4ทอง132. เด็กหญิงฐานิกา  ศรีวิสุทธิ์1. นายสมศักดิ์  วีสันเทียะ2. นางสุพัตรา  อินลี
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรมการประกวดโครงงานคุณธรรม ม.1-ม.383.4ทอง133. เด็กหญิงธันยากร  พรหนองแสน1. นายสมศักดิ์  วีสันเทียะ2. นางสุพัตรา  อินลี
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรมการประกวดโครงงานคุณธรรม ม.1-ม.383.4ทอง134. เด็กหญิงอรอุมา  คงเมือง1. นายสมศักดิ์  วีสันเทียะ2. นางสุพัตรา  อินลี
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรมการประกวดโครงงานคุณธรรม ม.1-ม.383.4ทอง135. เด็กหญิงอาทิตยา  อินทร์แก้ว1. นายสมศักดิ์  วีสันเทียะ2. นางสุพัตรา  อินลี
กิจกรรมท้องถิ่นการแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง (เดี่ยวโหวด) ม.1-ม.682ทอง451. นายธนศักดิ์  เวทนา1. ว่าที่ร้อยตรีสุทธิพงษ์  แฝงบุญ
ศิลปะการแข่งขันการแสดงมายากล ม.1-ม.680ทอง231. เด็กชายรัชภูมิ  แก้วธาณี1. นายธนศักดิ์  ตยะพักตร์2. นายสุภรณ์  พรหมคุณ
ศิลปะการแข่งขันการแสดงมายากล ม.1-ม.680ทอง232. เด็กชายศิลภัศศะ  ตะเคียนศก1. นายธนศักดิ์  ตยะพักตร์2. นายสุภรณ์  พรหมคุณ
การงานอาชีพและเทคโนโลยีการแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.378เงิน161. เด็กชายชวนันท์  อินทร์ดา1. นางสาวฐิติพร  มีเดช2. นางลัดดาวัลย์  ชูแก้ว
การงานอาชีพและเทคโนโลยีการแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.378เงิน162. เด็กหญิงวศินี  นิยม1. นางสาวฐิติพร  มีเดช2. นางลัดดาวัลย์  ชูแก้ว
การงานอาชีพและเทคโนโลยีการแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.378เงิน163. เด็กชายสรรพวิท  สุจริต1. นางสาวฐิติพร  มีเดช2. นางลัดดาวัลย์  ชูแก้ว
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียนการแข่งขันคำคม ม.1-ม.378เงิน121. เด็กหญิงณัฐกฤตา    ยิ้มสกุลกาญจน์1. นางวิราวรรณ  ยกพล2. นางสาวสมกมล  มีดี
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียนการแข่งขันคำคม ม.1-ม.378เงิน122. เด็กหญิงไอศิกา   แก่นสาร1. นางวิราวรรณ  ยกพล2. นางสาวสมกมล  มีดี
ภาษาไทยการแข่งขันการกล่าวสุนทรพจน์ ม.1-ม.377.9เงิน371. เด็กหญิงปิยะกมล  ฐิตะสาร1. นางสาววรรณภา  ทองรอง
ภาษาต่างประเทศการแข่งขัน Multi Skills Competition ม.4-ม.675เงิน121. นางสาวนฤมล  สุภาพ1. นางสาวบังอร  ศรีเนตร
วิทยาศาสตร์การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.674.6เงิน311. นางสาวณัฐพร  กุลไธสง1. นายคงกะพัน  ชัยพร
วิทยาศาสตร์การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.674.6เงิน312. นายเกริกเกียรติ  ศรีจันทร์1. นายคงกะพัน  ชัยพร
การงานอาชีพและเทคโนโลยีการแข่งขันการตัดต่อภาพยนตร์ ม.4-ม.674.5เงิน601. นายฐาปกรณ์  ศรีสุข1. นางสาวฎายิน  ลีลา2. นางไพวรรณ์  ยอดธรรมรัตน์
การงานอาชีพและเทคโนโลยีการแข่งขันการตัดต่อภาพยนตร์ ม.4-ม.674.5เงิน602. นายอรรถพล  วิรุณพันธ์1. นางสาวฎายิน  ลีลา2. นางไพวรรณ์  ยอดธรรมรัตน์
คณิตศาสตร์การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ (ประเภท 2) ม.4-ม.673.8เงิน481. นางสาววสุธิดา   บุญยิ่ง1. นางจงรัก  ประทุมชาติ2. นางสาวลำดวน  อินทร์ฉลาด
คณิตศาสตร์การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ (ประเภท 2) ม.4-ม.673.8เงิน482. นางสาวสุกัญญา  ทิพย์อามาตย์1. นางจงรัก  ประทุมชาติ2. นางสาวลำดวน  อินทร์ฉลาด
คณิตศาสตร์การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ (ประเภท 2) ม.4-ม.673.8เงิน483. นางสาวสุธาสินี  ทั่งนาค1. นางจงรัก  ประทุมชาติ2. นางสาวลำดวน  อินทร์ฉลาด
คณิตศาสตร์การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ (ประเภท 1) ม.1-ม.370.8เงิน231. เด็กหญิงธันยาภรณ์  ทะวงษา1. นางวิราวรรณ  ยกพล2. นางสาวสมกมล  มีดี
คณิตศาสตร์การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ (ประเภท 1) ม.1-ม.370.8เงิน232. เด็กหญิงนุชรา  เชาว์ฉลาด1. นางวิราวรรณ  ยกพล2. นางสาวสมกมล  มีดี
คณิตศาสตร์การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ (ประเภท 1) ม.1-ม.370.8เงิน233. เด็กหญิงภัสพร  เสี้ยวทอง1. นางวิราวรรณ  ยกพล2. นางสาวสมกมล  มีดี
ศิลปะการแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.4-ม.660ทองแดง231. นายวชิราวุฒิ  ทาสา1. นางสาวสุทธิวรรณ  กองจันทา